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05 

 

Fomu nambari 06 

OFISI YA MKAGUZI MKUU WA ELIMU 

FOMU YA UKAGZUZI WA USAJILI WA SKULI ZA MSINGI NA SEKONDARI 

 

Taarifa za Awali 

Jina la Skuli  

Umiliki (Serikali/Binafsi)  

Mkoa  

Wilaya  

Jina la Mwalimu Mkuu  

Mawasiliano (Simu na Barua 

pepe) 

 

 

Tarehe ya Ukaguzi  

Uwezo wa udahili  

Ada zinazopendekezwa  

 

TAARIFA ZA KINA ZA SKULI 

Idadi ya Mikondo   

Idadi ya walimu Wanaume:     Wanawake:      Jumla: 

Sifa za elimu ya walimu (onesha idadi) Astashahada:        Stashahada:      Shahada:  

Uzamili:        Uzamivu: 

Idadi ya wafanyakazi wengine  

Vifaa maalum (km. karakana, maabara, 

maktaba, vyumba vya ICT na chumba 

maalum cha wasichana, viwanja vya 

michezo) 

 

 

Idadi ya vyoo vya wanafunzi Mwanaume ( ) Mwanamke ( ) Jumla ( ) 

Idadi ya vyoo vya walimu Mwanaume ( ) Mwanamke ( ) Jumla ( ) 

Ukubwa wa eneo la skuli (mita za 

mraba) 

 

Idadi ya majengo             

Idadi ya madarasa na ukubwa  
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1. Utangulizi 

 

 

2. Yaliyojitokeza 

 

 

3. Mapendekezo 

 

 

4. Viambatisho 

 

MUONGOZO WA VIWANGO VITANO VYA UKAGUZI WA USAJILI WA SKULI 

VIPENGELE KIWANGO VIASHIRIA ALAMA 

(1-4) 

Vifaa na 

Rasilimali za 

skuli 

 

 

1. Umiliki na ubora 

wa vifaa na 

rasilimali za skuli 

 

 

 

 

 

Uwepo wa hati za umiliki wa ardhi   

Madarasa ni salama, yanatosheleza, na 

yapo katika hali nzuri 

 

Uwepo wa mwanga na umeme  

Uwepo na kutumika kwa  maeneo ya 

utawala 

 

Uwepo wa zana za kuzimia moto na vifaa 

vya dharura. 

 

Uwepo wa chumba cha faragha kwa ajili 

ya Wanawake  

 

Uwepo wa vifaa kwa ajili ya Wanafunzi 

wenye mahitaji maalumu 

 

2. Uwepo wa 

nyenzo za  

kujifunzia  na 

kufundishia  

Uwepo wa nyenzo za kutosha za  

kujifunzia  na kufundishia (kwa mfano, 

vitabu vya kiada)  

 

Uwepo wa maeneo ya michezo kwa 

matumizi ya wanafunzi 

 

Uwepo wa maktaba na vifaa vya 

TEHAMA 

 

Uwezeshaji na 

Ujumuishi wa 

Wanafunzi. 

3. Huduma  za  afya 

na matibabu  

Uwepo wa huduma za ushauri  

Uwepo wa Vifaa vya Huduma ya 

Kwanza 

 

4. Vifaa vya Usafi 

wa Mazingira na 

maji safi na 

salama 

(SWASH). 

Uwepo wa maji  ya kunywa ambayo ni 

safi na salama  

 

Uwepo wa vyoo safi  

Uwepo wa vifaa vya kunawia mikono  

Uwepo wa vifaa vya kuhifadhi taka  

Kufanyakazi 

kwa mujibu 

wa nyaraka za 

5. Ithibati ya sifa za 

wafanyakazi na 

kuzingatia sera ya 

Ithibati ya sifa na vyeti vya ualimu   

Sifa na vyeti vya wafanyakazi wengine 

vimethibitishwa 
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Ufafanuzi wa Alama ya Wastani na Mapendekezo   

Alama Mapendekezo 

1 = Chini sana ya Kiwango 
Uimarishaji unaohitajika 

2 = Chini ya Kiwango 

3 = Imefikia Kiwango 
Imekidhi vigezo vya Usajili 

4 = Juu ya Kiwango 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

VIPENGELE KIWANGO VIASHIRIA ALAMA 

(1-4) 

sera, mfumo 

na miongozo 

iliyopo 

elimu 

 

 

 

Uwepo wa; 

Sera, Sheria na Miongozo ya Elimu ya 

sasa na Mpango wa Maendeleo wa sasa 

wa   skuli 

 

 

Alama ya Wastani  
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OFISI YA MKAGUZI MKUU WA ELIMU 

FOMU YA USAJILI WA SKULI ZA MAANDALIZI 

 

 Taarifa za Awali 

Jina la Skuli  

Umiliki (Serikali au Binafsi)  

Mkoa  

Wilaya   

Jina la Mwalimu Mkuu  

Anuani (Eneo, Simu & Barua pepe) 
 

 

Tarehe ya ukaguzi   

Idadi ya wanafunzi wanaoweza 

kusajiliwa 
 

Ada iliyopendekezwa  

 

TAARIFA ZA KINA ZINAZOHUSU SKULI:   

Idadi ya Walimu  Wanaume:                   Wanawake:                Jumla: 

Sifa za walimu ( Idadi)  Shahada ya Uzamili (  ) Shahada ( ) Stashahada (  )  

Cheti (  ) 

Idadi ya wafanyakazi wengine  

Nyenzo maalumu (kona za masomo, 

Chumba cha TEHAMA, Chumba 

cha mapumziko na Uwanja wa 

michezo) 

 

 

Idadi ya vyoo vya watoto  

Idadi ya vyoo vya walimu  Wanaume  (    )   Wanawake (     ) Jumla (    ) 

Ukubwa wa eneo la skuli Mita za mraba 

Idadi ya majengo   

Idadi ya madarasa na ukubwa wake 

(urefu X upana) 

 



 

Page | 2                                  Maandalizi 

 

 

1. Utangulizi 

 

 

2. Yaliyojitokeza 

 

 

3. Mapendekezo 

 

 

4. Viambatisho 

KIPENGELE VIWANGO VIASHIRIA MATOKEO 

(1-4) 

Vifaa na 

Rasilimali za 

Skuli  

 

1.  Upatikanaji wa Vifaa na 

Rasilimali za Skuli 

 

Madarasa ni salama,  ya kutosha, 

na yanatunzwa vizuri. 

 

Afisi zinapatikana na zinafanya 

kazi 

 

Kuwepo kwa vifaa vya kuzimia 

moto na vifaa vya dharura. 

 

Upatikanaji wa Vifaa kwa watoto 

wenye mahitaji maalumu. 

 

Vyanzo vya kujifunzia vya 

kutosha (Upatikanaji wa maeneo 

ya kujifunzia na vifaa vya 

TEHAMA, vyumba) 

 

2. Upatikanaji wa nyenzo za 

kufundishia na kujifunzia. 

Kuwepo kwa viwanja vya 

michezo na nyenzo za kujifunzia 

nje. 

 

Upatikanaji wa maktaba na vifaa   

vyake. 

 

 Msaada na 

Ujumuishi 

kwa 

Wanafunzi 

3. Huduma za Matibabu na 

Afya 

Upatikanaji wa Vifaa vya 

Huduma ya Kwanza 

 

Upatikanaji wa Huduma za 

Matibabu na Afya. 
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Ufafanuzi wa Alama ya Wastani na Mapendekezo   

Alama Mapendekezo 

1 = Chini sana ya Kiwango 
Uimarishaji unaohitajika 

2 = Chini ya Kiwango 

3 = Imefikia Kiwango 
Imekidhi vigezo vya Usajili 

4 = Juu ya Kiwango 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

KIPENGELE VIWANGO VIASHIRIA MATOKEO 

(1-4) 

4. Maji safi, Usafi wa mwili 

na Mazingira ya skuli 

Upatikanaji wa vyoo safi  

Upatikanaji wa vifaa vya kuoshea 

mikono  

 

Upatikanaji wa vifaa vya 

usimamizi wa taka  

 

Uzingatiaji 

wa hati za 

Sera, 

Miundo, na 

miongozo 

5. Uthibitishaji wa sifa za 

wafanyakazi na Uzingatiaji 

wa Sera za elimu. 

Uthibitishaji wa sifa na vyeti vya 

Walimu. 

 

Sifa na vyeti vya wafanyakazi 

wengine vimehibitishwa. 

 

Kuwepo kwa Sera ya Elimu, 

Sheria ya Elimu, Miongozo ya 

Elimu, na Mpango wa Maendeleo 

wa Skuli. 

 

Daraja la Jumla  


