[image: ]


[image: ]
[image: SMZ - or-ksuub]Fomu Nambari 02
OFISI YA MKAGUZI MKUU WA ELIMU
FOMU YA UKAGUZI WA UJIFUNZAJI NGAZI YA MSINGI / SEKONDARI

	Taarifa za Awali

	Jina la Mwalimu
	
	Jinsia
	

	Kiwango cha Elimu ya Mwalimu
	

	Uzoefu wa kufundisha
	

	Jina la Skuli
	

	Ngazi (Msingi/Sekondari)
	

	Umiliki (Serikali/Binafsi)
	

	Nambari ya Usajili
	

	Mkoa
	

	Wilaya
	

	Darasa lililokaguliwa
	
	Mkondo
	

	Idadi ya Wanafunzi katika Darasa
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Wanafunzi wenye mahitaji maalumu
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Tarehe ya ukaguzi wa mwisho
	

	
Tarehe ya ukaguzi wa sasa
	
	Muda wa kuanza
……….
	Muda wa
kumaliza ………



Somo 	 Ujuzi Mkuu

Ujuzi mahususi/matokeo mahususi ya kujifunza:

i. Maeneo ambayo Mwalimu amefanya vizuri

ii. Maeneo ambayo yanahitaji Kuimarishwa

iii. Mapendekezo

[1]	- Msingi na Sekondari
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	KIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	Alama (1-4)

	

Ujifunzaji na Ufundishaji
	1. Wanafunzi hushiriki kikamilifu kwenye somo kupitia vitendo vya kujifunzia vilivyoandaliwa, mijadala na tafakuri.
	Wanafunzi hushiriki kikamilifu kwenye somo kupitia vitendo vya kujifunzia vilivyoandaliwa, mijadala na tafakuri.
	

	
	
	Wanafunzi wanaonesha ufahamu mzuri na mazingatio kutokana na mada iliyofundishwa na mwalimu.
	

	
	
	Kasi ya ujifunzaji inapelekea wanafunzi kufikia umahiri uliobainishwa kwa wakati
	

	
	2. Wanafunzi wanaonesha muelekeo chanya katika ujifunzaji, hushiriki kikamilifu katika masomo, na wanafuata maelekezo pamoja na kupokea mrejesho ipasavyo
	Wanafunzi huuliza na kujibu maswali mara kwa mara, huchangia mawazo wakati wa majadiliano, na kushirikiana kwa ufanisi katika kazi za vikundi.
	

	
	
	Wanafunzi hutekeleza kwa haraka mapendekezo au masahihisho yanayotolewa na mwalimu ili kuimarisha kazi au matendo yao ya ujifunzaji.
	

	
	
	Wanafunzi huonesha umakini na hushiriki katika somo kwa muda wote, humaliza kazi kwa muda ulioainishwa bila kuelekezwa mara kwa mara.
	

	
	3. Wanafunzi hunufaika na mbinu na nyenzo za kujifunzia zilizoandaliwa kulingana na viwango vyao vya umahiri
	Wanafunzi hujifunza kwa kutumia mbinu mbalimbali za kufundishia
ili kuimarisha uwezo wa kipekee wa kujifunza na kujenga umahiri.
	

	
	
	Wanafunzi hushiriki na kuzitumia kikamilifu nyenzo mbalimbali za kujifunzia ili kuongeza ufahamu na ujuzi wao
	

	
	4. Wanafunzi huendelea na kukua kupitia ushauri na unasihi elekezi
	Wanafunzi hupokea usaidizi na mwongozo binafsi ili kuimarisha ujifunzaji na maendeleo yao
	

	
	
	Wanafunzi hushiriki katika ushauri rika kwa kubadilishana maarifa, ujuzi, na uzoefu ili kusaidiana.
	



[image: ]





	KIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	Alama (1-4)

	
	
	Wanafunzi hutumia mrejesho wenye kujenga ili kuimarisha mbinu zao za ujifunzaji na kukuza ukuaji wao binafsi
	

	
	
	Wanafunzi weneyewe huchambua, hutathmini, na hutatua matatizo kwa kutafakuri
	

	
	5. Tafakuri yakinifu, ubunifu, mashirikiano na mawasiliano
	Wanafunzi hushiriki katika kazi za uvumbuzi na ubunifu zinazoimarisha matokeo ya ujifunzaji
	

	
	
	Wanafunzi huonesha kufanya kazi kwa pamoja, kuheshimiana, na kuwajibika katika kazi za vikundi
	

	
	6. Wanafunzi huimarisha ujuzi wao wa kuzungumza na shughuli za vitendo kupitia upimaji na usaidizi
	Wanafunzi hupokea mrejesho chanya kuhusiana na kuzungumza na shughuli za vitendo ili kuongeza
ujuzi wao
	

	
	
	Wanafunzi hushiriki kikamilifu katika shughuli za vitendo na matumizi mazuri ya maarifa yao.
	

	
	
	Wanafunzi huonesha stadi ya kuzungumza kupitia mijadala, uwasilishaji na uulizaji wa maswali.
	

	
	7. Walimu huonesha weledi katika mwenendo wao na maadili
	Kufuata miiko na maadili ya kazi ambayo huwasaidia wanafunzi kujifunza.
	

	
	
	Kuheshimu haki, hadhi/utu na asili za wanafunzi.
	

	
	
	Ushiriki katika kujiendeleza kitaaluma ili kuimarisha ufundishaji na maadili ya kazi.
	

	Wastani wa alama
	








Ufafanuzi wa Alama
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Fomu Namba. 02
OFISI YA MKAGUZI MKUU WA ELIMU
FOMU YA UKAGUZI WA UJIFUNZAJI KWA SKULI ZA MAANDALIZI

	Taarifa za Awali

	Jina la mwalimu
	
	Jinsia
	

	Kiwango cha elimu
	

	Tahasusi
	

	Uzoefu wa kazi
	

	Jina la skuli
	

	Mmiliki (Serikali/Binafsi)
	

	Nambari ya usajili
	

	Mkoa
	

	Wilaya
	

	Darasa lililokaguliwa
	
	Mkondo
	

	Idadi ya watoto
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Watoto wenye mahitaji maalumu
	Wanaume:
	Wanawake:
	Jumla:

	Tarehe ya ukaguzi uliopita
	

	Tarehe ya Ukaguzi
	
	Kuanzia……...
	Kumalizia ……

	Jina la Mkaguzi & Saini
	



Ujuzi wa jumla: 		 Mada /Dhamira: 	 Matokeo mahasusi ya kujifunza: 			 Shughuli maalum: 				


i) Maeneo ambayo yamefanywa vizuri



ii) Maeneo ambayo yanahitaji kuimarishwa



iii) Mapendekezo

[1] - Maandalizi
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Ushahidi wa Ukaguzi wa Ujifunzaji

	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	

Ujifunzaji na maendeleo
	1. Watoto wanashiriki kikamilifu katika kujifunza.
	Watoto hushiriki kwa shauku na hamu katika michezo na shughuli za vitendo
katika kujifunza.
	

	
	
	Watoto husikiliza, huuliza maswali na kutoa mawazo kwa kujiamini wakati wa shughuli za kujifunza
	

	
	
	Watoto hufanya kazi kwa kushirikiana katika vikundi vidogo vidogo au jozi
	

	
	2. Watoto huchunguza na kuendeleza stadi za msingi kupitia michezo iliyo na mpangilio na michezo ya kujitegemea.
	Watoto hushiriki katika aina mbali mbali za michezo iliyopangwa na isiyo pangwa
	

	
	
	Watoto hutumia fikra kwa umakini, ubunifu, ushirikiano, na mawasiliano katika shughuli zao za michezo.
	

	
	
	Watoto huonesha ujuzi wa awali wa kuandika na kuhesabu kupitia shughuli za michezo
	

	
	3. Watoto hujihisi wako salama, kuthaminiwa, na kujumuishwa katika mazingira ya kujifunza.
	Mazingira ya kujifunza ni rafiki, salama
na yenye kuvutia kwa watoto.
	

	
	
	Watoto huonesha kujiamini na kujitegemea katika shughuli za kila siku.
	

	
	
	Watoto hushirikiana vyema na wenzao na watu wazima, wakionesha heshima
na huruma.
	

	
	4. Watoto wanakuza ujuzi wa mawasiliano na lugha
	Watoto husikiliza kwa umakini na
kufuata maelekezo kwa urahisi
	

	
	
	Watoto huelezea mahitaji, mawazo, na
hisia zao.
	

	
	
	Watoto huelezea mahitaji, mawazo, na
hisia zao.
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	VIPENGELE
	VIWANGO
	VIASHIRIA
	MATOKEO
(1-4)

	
	
	Watoto hushiriki katika kusimulia
hadithi, nyimbo na methali
	

	
	5. Watoto wanakuza ujuzi wa matendo na harakati za kimwili
	Watoto hushiriki katika shughuli za
matendo na harakati za kimwili kama vile kukimbia, kuruka na kukwea.
	

	
	
	Watoto hutumia ujuzi ambao unahusisha
akili na mwili katika shughuli kama vile kuchora, kukata na kushona
	

	
	
	Watoto huonesha ufahamu wa usalama binafsi na tabia za kujitunza
	

	
	6. Watoto hushiriki katika ubunifu na shughuli za kujieleza
	Watoto huchunguza na kujieleza kupitia shughuli za sanaa na ubunifu
	

	
	
	Watoto hutumia nyenzo na zana mbali mbali kutengeneza kazi za sanaa
	

	
	
	Watoto hushiriki katika michezo ya kuigiza na kubuni
	

	
	7. Watoto hukuza hisia zao za ufahamu
	Watoto husimamia hisia zao ipasavyo
katika mazingira tofauti
	

	
	
	Watoto hubadilishana zamu, kushiriki, na	kuonesha	upole	katika	kazi	za
kikundi.
	

	
	
	Watoto hujenga uhusiano mzuri kwa
walimu na watoto wenzao.
	

	
	8. Walimu wanaonesha weledi katika mwenedo wao wa kimaadili.
	Kuzingatia miongozo ya maadili na viwango vya taaluma vinavyosaidia
ujifunzaji wa watoto
	

	
	
	Kuheshimu haki, utu na mazingira mbali mbali ya asili wanayotokea
watoto.
	

	
	
	Kushiriki katika maendeleo endelevu ya taaluma ili kuimarisha mbinu za
kujifunzia na viwango vya maadili
	

	
Daraja la Jumla
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Ufafanuzi wa alama na Mapendekezo:
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